ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - มดแดงกัด
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

มดแดงกัด

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
thongsuwanp
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 21/06/2013
ตอบ: 19

ตอบตอบ: 16/09/2013 3:55 pm    ชื่อกระทู้: มดแดงกัด ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นกผมโดนมดแดงกัดจนตาขาวจะมีโอกาศหายมั้ยครับ Smile
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
kaweed
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 24/02/2013
ตอบ: 545

ตอบตอบ: 16/09/2013 8:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอายาหยอดตาคนหยดใส่ครับ
thongsuwanp

ตอบตอบ: 16/09/2013 9:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ Laughing Laughing Laughing
kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 191

ตอบตอบ: 16/09/2013 11:20 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

กัด ตรงตาขาว หรือค่ะ....ปัจจุบัน ลูกนก มีอาการคันที่ เยื่อบุตาป่ะคะ ใช้ยาหยอดตา ตามคำแนะนำ ของท่าน kaweed ค่ะ เพื่อลดอาการบวมและการอักเสบของตา ลูกนกนะคะ แต่ต้องระวัง หน่อยนะคะ ช่วงนี้ หน้าลม หน้าฝน พยายาม ให้เค้าพักสายตา คลุมผ้า ไม่ให้โดนลม จะได้หายไวไวนะคะ ....รักษาความสะอาด ในกรงนกด้วยค่ะ เกรงจะติดเชื้อต่อเนื่องด้วยนะคะ สายตา เป็นอะไร ที่บอบบางมากที่สุด อีกหนึ่งในร่างกายของลุกนกค่ะ ขอให้หายไวไว และเข้ามาส่งข่าวกันบ้างนะคะ หรือ รอผู้รุ้ท่านอื่นๆ มาช่วยเสริม ค่ะ..... Laughing
thongsuwanp

ตอบตอบ: 17/09/2013 9:09 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ที่ดีดีครับ Idea Idea Idea
Sunnyday

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 80

ตอบตอบ: 17/09/2013 4:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

kun..pum บันทึก:
กัด ตรงตาขาว หรือค่ะ....ปัจจุบัน ลูกนก มีอาการคันที่ เยื่อบุตาป่ะคะ ใช้ยาหยอดตา ตามคำแนะนำ ของท่าน kaweed ค่ะ เพื่อลดอาการบวมและการอักเสบของตา ลูกนกนะคะ แต่ต้องระวัง หน่อยนะคะ ช่วงนี้ หน้าลม หน้าฝน พยายาม ให้เค้าพักสายตา คลุมผ้า ไม่ให้โดนลม จะได้หายไวไวนะคะ ....รักษาความสะอาด ในกรงนกด้วยค่ะ เกรงจะติดเชื้อต่อเนื่องด้วยนะคะ สายตา เป็นอะไร ที่บอบบางมากที่สุด อีกหนึ่งในร่างกายของลุกนกค่ะ ขอให้หายไวไว และเข้ามาส่งข่าวกันบ้างนะคะ หรือ รอผู้รุ้ท่านอื่นๆ มาช่วยเสริม ค่ะ..... Laughing

+1 คับ ของผมโดนเมื่อไม่นานมานี้ ใช้วิธีที่คุณปุ้มบอกเลยคับ แต่ขอเสริมนิดนึงคับ ละลาย bio 12 ลงไปด้วยนะคับ ประมาณ 14 วัน น่าจะหายเป็นปกติคับ
mockuk

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 1012

ตอบตอบ: 17/09/2013 8:01 pm    ชื่อกระทู้: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รับความรู้ด้วยคน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
ดามัน

เข้าร่วมเมื่อ: 07/03/2013
ตอบ: 246

ตอบตอบ: 17/09/2013 8:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอรับความรู้ครับ Laughing Laughing Laughing
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้