ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - คนพื้นที่บอกทีครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

คนพื้นที่บอกทีครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
totle
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 02/07/2013
ตอบ: 34

ตอบตอบ: 17/09/2013 5:40 pm    ชื่อกระทู้: คนพื้นที่บอกทีครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

วันนี้มีโอกาศมาเที่ยว กทม เลยอยากไปเดินจตุจักร เหนมีคนพุดถึงบ่อยๆว่าที่นั่นมีนกกรงด้วยเลยอยากไปดูสักหน่อยแต่ประเด็นหลักจะไปดูกรงคับ 5555 ยังไงก้อบอกทางเด็กบ้านนอกคนนี้ด้วยนะครับ Laughing Laughing Laughing
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
kasem_1

เข้าร่วมเมื่อ: 06/06/2013
ตอบ: 44

ตอบตอบ: 17/09/2013 7:54 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไปสมบัติบุรี ดีกว่ามากคับ (บางใหญ่ คับ) ทั้งนก และกรงเพียบ นกราคาไม่แพงคับ วันเสาร์ อาทิตย์ (วันธรรมดาก็ไปได้คับ) Laughing
totle

ตอบตอบ: 17/09/2013 9:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มีร้านอยุ่เยอะใหมครับ ??
kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 190

ตอบตอบ: 17/09/2013 10:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

กระทู้ถาม ชวนสนทนามิตร เพื่อนสมาชิก แนะนำ ให้ท่าน totle...ท่องเมืองกรุง เพื่อชมกรง .....กันหน่อยนะคะ Laughing Mad Mad Mad
bankds

เข้าร่วมเมื่อ: 26/02/2013
ตอบ: 30

ตอบตอบ: 17/09/2013 11:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

-จตุจักร ถ้าหานกไม่ค่อยแนะนำครับ แต่ถ้ากรงนก มีร้านกรงสวยๆเยอะครับ ลองเดินเลือกชมดูครับ

-ตลาดสมบัติบุรี ก็เป็นอีกที่น่าสนใจครับ ถ้าไปชมนก มีอยู่ร้านเดียวครับ
แต่นก สภาพสวย และ ราคา คุ้มค่ากว่าที่ จตุจักรครับ มีให้เลือกชมเยอะครับ
ร้านกรงน่าจะมีอยู่ 2 ร้านครับ แต่เป็นร้านใหญ่ ^^

ลองเที่ยวเล่นดูครับ มาทั้งที เที่ยว2ที่เลยครับ คุ้มเลย ^____^
totle

ตอบตอบ: 18/09/2013 7:19 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากไปทั้งที่จริงคับ แต่คงไปที่ใกล้กับที่พักก่อนก้อคือ ตลาดสมบัติบุรี แต่ที่กลัวคือกลัวคนที่ไปด้วยได้ยินราคานกหรือกรงแล้วจะ ทำตาเขียวใส่ 555555
ใจจริงก้ออยากไปหาแม่พันธุ์ดีดี ไว้สักตัวเพื่อนรอโดรงการทำการเพาะพันธุ์ ในอนาคตครับ Laughing Laughing Laughing
นกบางสะพานน้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 17/04/2013
ตอบ: 61

ตอบตอบ: 18/09/2013 9:42 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

กรงนักที่สวนนะครับพอมีอยู่บ้าง
แถวเขาเรียกกันว่าตลาดซันเดนะครับ
หากเข้าง่ายลงทางพิพิธภัณฑ์เด็ก
-มีรานสักสยาม มีกรงพอได้เลือกกันพอสมควร มีอาหารยาครบครับ
-ล็อคพี่อ้อกรงนก ก็มีครับ ทะลุเข้าทางร้านขายอาหารสัตว์ร้านแสงดาว
มีร้ายขายกรงมุก และกรงมือสองอีกหลานร้าน

ผมเนะนำเท่าที่ผมรู้นะครับอารมีตกหล่นบ้างนะครับ
มีแผนที่มาให้ดู พอสังเขป
Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused

คำจำกัดความ:
 ขนาดไฟล์:  90.72 กิโลไบต์
 เข้าชม:  9563 ครั้ง

kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 190

ตอบตอบ: 18/09/2013 1:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นกบางสะพานน้อย บันทึก:
กรงนักที่สวนนะครับพอมีอยู่บ้าง
แถวเขาเรียกกันว่าตลาดซันเดนะครับ
หากเข้าง่ายลงทางพิพิธภัณฑ์เด็ก
-มีรานสักสยาม มีกรงพอได้เลือกกันพอสมควร มีอาหารยาครบครับ
-ล็อคพี่อ้อกรงนก ก็มีครับ ทะลุเข้าทางร้านขายอาหารสัตว์ร้านแสงดาว
มีร้ายขายกรงมุก และกรงมือสองอีกหลานร้าน

ผมเนะนำเท่าที่ผมรู้นะครับอารมีตกหล่นบ้างนะครับ
มีแผนที่มาให้ดู พอสังเขป
Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused
เจอน้ำใจแบ่งปัน ลุ้นให้ท่านtotle ชมกรงนก และเจอแม่พันธุ์นก ดีดี ....เหมือนเราต่างช่วยกันลุ้นให้ท่านเสียเงิน กับสิ่งที่อยากได้ยังไงยังงั้น เลยนะคะเนี่ยย นกกรงหัวจุกในสวนจตุจักร หรือ สถานที่ที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ มา เลือกดูนก และสังเกตแบบดีดี หน่อยก็ดีค่ะ ใจเย็นๆ คงจะได้เจอของดี ในเมืองกรุงนะคะ Mad Mad Mad Evil or Very Mad
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้